Menene fasaha ke kawo mana?

0
A rayuwar zamani, belun kunne na Bluetooth yana ƙara taka muhimmiyar rawa a rayuwar mutane, sauraron waƙoƙi, magana, kallon bidiyo da sauransu. Amma ka san tarihin ci gaban na'urar kai?
1.1881, Gilliland Harness kafada masu hawa belun kunne mai gefe guda
1
Samfurin farko tare da manufar belun kunne ya fara ne a cikin 1881, wanda Ezra Gilliland ya ƙirƙira zai zama lasifika da makirufo da aka ɗaure a kafada, gami da kayan aikin sadarwa da tsarin liyafar cin kofin kunne mai gefe guda Gilliand harness, babban amfani shine zuwa 19th. Ma'aikacin tarho na ƙarni tare da, maimakon amfani da shi don jin daɗin kiɗa. Wannan na'urar kai mara hannu tana kimanin kilo 8 zuwa 11, kuma ta kasance na'urar magana mai šaukuwa a lokacin.
 
2.Electrophone belun kunne a 1895
2
Yayin da ake danganta shaharar lasifikan kai da ƙirƙirar wayar tarho, haɓakar ƙirar lasifikan kai yana da alaƙa da buƙatar biyan kuɗin sabis na opera akan wayoyin tarho a ƙarshen ƙarni na 19 da farkon 20th. tsarin sauraron kiɗan gida na Electrophone, wanda ya bayyana a cikin 1895, ya yi amfani da layukan tarho don isar da wasan kwaikwayon kiɗan kai tsaye da sauran bayanan kai tsaye zuwa belun kunne na gida don masu biyan kuɗi don jin daɗin nishaɗi a cikin gidajensu. Lasifikan kai na Electrophone, mai siffa kamar stethoscope da sawa a ƙwanƙwasa maimakon kai, yana kusa da samfurin naúrar kai na zamani.
1910, Baldwin na farko
3
Binciken asalin na'urar kai, bayanan da aka samu suna nuna cewa samfurin lasifikan kai na farko da ya fara ɗaukar ƙirar na'urar kai a hukumance shine na'urar kai ta Baldwin wacce Nathaniel Baldwin ya yi a kicin na gidansa. Wannan ya rinjayi salo na belun kunne na shekaru masu zuwa, kuma har yanzu muna amfani da su zuwa babba ko ƙarami a yau.
1937, na'urar kai ta farko mai ƙarfi DT48
4
Bajamushe Eugen Beyer ya ƙirƙiro wata ƙaramar transducer mai ƙarfi bisa ƙa'idar transducer da ake amfani da ita a cikin masu magana da fina-finai, kuma ya saita ta a cikin ƙungiyar da za a iya sawa a kai, don haka ta haifar da belun kunne na farko mai ƙarfi DT 48. yana riƙe da ainihin ƙira. na Baldwin, amma ya inganta sawa ta'aziyya sosai. DT shine gajartawar wayar Dynamic, galibi ga masu gudanar da tarho da ƙwararru, don haka makasudin samar da belun kunne ba shine sake haifar da sauti mai inganci ba.
 
3.1958, belun kunne na farko na sitiriyo wanda aka yi niyya don sauraron kiɗan KOSS SP-3
5
A shekara ta 1958, John C. Koss ya haɗa kai da injiniya Martin Lange don haɓaka na'ura mai ɗaukar hoto na sitiriyo (ta šaukuwa, ina nufin haɗa dukkan abubuwan da aka haɗa a cikin akwati guda) wanda ya ba da damar jin kiɗan sitiriyo ta hanyar haɗa nau'in belun kunne da aka kwatanta a sama. Duk da haka babu wanda ke sha'awar na'urarsa mai ɗaukar hoto, belun kunne sun haifar da babbar sha'awa. Kafin haka dai, lasifikan kai ƙwararrun na'urori ne da ake amfani da su don sadarwar tarho da rediyo, kuma babu wanda ya yi tunanin za a iya amfani da su wajen sauraron kiɗa. Bayan sanin cewa mutane sun yi hauka game da belun kunne, John C. Koss ya fara kera da siyar da KOSS SP-3, belun kunne na farko na sitiriyo wanda aka tsara don sauraron kiɗa.
6
Shekaru goma da suka biyo baya shine zamanin zinare na kiɗan rock na Amurka, kuma haihuwar KOSS belun kunne ya hadu da mafi kyawun lokacin haɓakawa. A cikin shekarun 1960 da 1970, kasuwancin KOSS ya ci gaba da tafiya tare da al'adun gargajiya, kuma tun kafin Beats by Dre, an kaddamar da Beatlephones a matsayin Koss x The Beatles co-brand a 1966.
7
4.1968, belun kunne na farko da aka danna Sennheiser HD414
8
Ya bambanta da duk belun kunne na baya mai girma da jin ƙwararru, HD414 shine farkon nauyi, belun kunne masu buɗewa. HD414 ita ce belun kunne na farko da aka danna-kunne, ƙirar injiniyanta mai mahimmanci da ban sha'awa, sigar hoto, mai sauƙi da kyakkyawa, al'ada ce, kuma ta bayyana dalilin da yasa ta zama belun kunne mafi kyawun siyarwa koyaushe.
 
4. A cikin 1979, an gabatar da Sony Walkman, yana kawo belun kunne zuwa waje.
9
Sony Walkman shine na'urar Walkman mai ɗaukar nauyi ta farko a duniya idan aka kwatanta da KOSS gramophone na 1958 - kuma ya ɗaga iyakokin inda mutane za su iya sauraron kiɗa, wanda a baya yana cikin gida, zuwa ko'ina, kowane lokaci. Tare da wannan, Walkman ya zama mai mulkin na'urorin wasan kwaikwayo na wayar hannu na shekaru ashirin masu zuwa. Shahararrinta a hukumance ta kawo belun kunne daga gida zuwa waje, daga samfurin gida zuwa samfuri mai ɗaukuwa, sanye da belun kunne yana nufin salo, yana nufin samun damar ƙirƙirar sarari mai zaman kansa mara damuwa a ko'ina.
5. Yison X1
2
Domin cika rata a cikin gida audio kasuwar, Yison aka kafa a 1998.Bayan da kafa, Yison yafi samar da kuma aiki belun kunne, Bluetooth jawabai, data igiyoyi da sauran 3C na'urorin haɗi lantarki kayayyakin.
A shekara ta 2001, iPod da belun kunne sun kasance gaba ɗaya da ba za a iya raba su ba
10
Shekaru 2001-2008 sun kasance taga na dama don digitization na kiɗa. Apple ya ba da sanarwar ƙaddamar da digitization na kiɗa a cikin 2001 tare da ƙaddamar da na'urar iPod mai ban sha'awa da sabis na itunes. Zamanin kaset ɗin sitiriyo mai ɗaukar hoto wanda Sony Walkman ya fara ya kifar da iPod, mai kunna kiɗan dijital mai ɗaukar hoto, kuma zamanin Walkman ya ƙare. na'urorin sun zama wani muhimmin ɓangare na ainihin abin gani na mai kunna iPod. Layukan farare masu santsi na belun kunne suna haɗuwa tare da farin jikin ipod, tare suna samar da ainihin ainihin gani ga iPod, yayin da mai sawa ya ɓace cikin inuwa kuma ya zama mannequin na fasaha mai santsi. Yin amfani da belun kunne yana haɓaka daga cikin gida zuwa yanayin waje, belun kunne na asali muddin ingancin sauti yana da kyau sanye da ta'aziyya akan layi, kuma da zarar an sawa a waje, yana da halayen kayan haɗi. Duk da Dre ya yi amfani da wannan damar.
A cikin 2008, Beats by Dre ya sanya belun kunne ya zama kayan tufafi
11
Waƙar kiɗan dijital da Apple ke jagoranta ya canza duk masana'antar da ke da alaƙa da kiɗa, gami da belun kunne. Tare da sabon yanayin amfani, belun kunne a hankali sun zama kayan tufafi na zamani. 2008, Beats by Dre an haife shi tare da yanayin, kuma cikin sauri ya mamaye rabin kasuwar wayar kai tare da amincewar shahararriyar sa da ƙirar gaye. Shin belun kunne na mawaƙa sun zama sabuwar hanyar kunna kasuwar wayar kai. Tun daga wannan lokacin, belun kunne suna kawar da nauyi mai nauyi na matsayi na samfuran fasaha, sun zama samfuran tufafi 100%.
12 3
A sa'i daya kuma, Yison ya kuma ci gaba da karfafa jarinsa a cikin binciken kimiyya tare da wadatar da layin samfurinsa don samarwa masu amfani da karin zabi.
A cikin 2016, Apple ya saki AirPods, belun kunne a cikin zamanin hankali mara waya

12
2008-2014 shine lokacin mara waya ta Bluetooth. An haifi fasahar Bluetooth a shekara ta 1999, a ƙarshe mutane za su iya amfani da na'urar kai don kawar da kebul na lasifikan kai. Koyaya, farkon sautin lasifikan kai na Bluetooth ba shi da kyau, ana amfani dashi kawai a fagen kiran kasuwanci. 2008 ka'idar Bluetooth A2DP ta fara haɓaka, haihuwar rukunin farko na na'urar kai ta Bluetooth, Jaybird shine farkon wanda ya fara yin masana'antun na'urar kai ta wasanni mara waya ta Bluetooth. In ji mara waya ta Bluetooth, a zahiri, har yanzu akwai gajeriyar haɗin kebul na lasifikan kai tsakanin naúrar kai guda biyu.
13
2014-2018 shine lokacin fasaha mara waya ta lasifikan kai. Har zuwa 2014, an tsara na'urar kai ta Bluetooth ta farko "marasa waya ta gaskiya" Dash pro, lokaci akan masu bibiyar kasuwa suna da yawa amma ba su da ƙarfi, amma kuma dole ne a jira shekaru biyu bayan fitowar AirPods, "marasa waya ta gaskiya" belun kunne na Bluetooth don shigar da su. a lokacin fashewa. airPods shine na'urorin haɗi mafi kyawun siyarwar Apple a cikin tarihin samfurin guda ɗaya, wanda aka saki ya zuwa yanzu, yana mamaye 85% na tallace-tallace a cikin kasuwar lasifikan kai mara waya, mai amfani The AirPods sune na'urorin haɗi mafi kyawun siyarwa a tarihin Apple, suna lissafin 85% na tallace-tallace. da 98% na masu amfani reviews. Bayanan tallace-tallacen sa sun ba da sanarwar isowar ƙirar ƙirar lasifikan kai wanda ke nuna ya zama mara waya da hankali.
1

R & D na tushen fasaha ba za a bar shi a baya ba.Yison ya ci gaba da tafiya tare da lokutan ta hanyar ƙaddamar da samfuran sauti mara waya ta kansa kuma yana yin canje-canjen fasaha don ci gaba da kasancewa a gaban masana'antu.

A nan gaba, Yison zai ci gaba da yin amfani da fasaha don samar da ƙarin masu amfani a duniya tare da samfurori masu kyau da kuma daban-daban.

Ku biyo mu 1 Ku biyo mu 2


Lokacin aikawa: Janairu-12-2023